કોરોના સામેની લડાઈમાં અને આપણા બાળકોના જીવનને સુરક્ષિત રાખવામાં વિદ્યાર્થીઓ અને સોશિયલ મીડિયા છે સહાયક

રાષ્ટ્રીય
Spread the love

નવી દિલ્લી,11 જૂન : તાજેતરના કોવિડ-19 અવેરનેસ કેમ્પેઇન “ફાઇટ કોવિડ પ્રોટેક્ટ ચિલ્ડ્રન” એ કોરોના વાયરસ અને તેના પ્રકારો વિશે માહિતી ફેલાવવામાં મદદ કરી છે અને વારંવાર હાથ ધોવા અને માસ્ક પહેરવા જેવા સાવચેતીનાં પગલાંને પ્રોત્સાહન આપ્યું છે.
દુનિયાભરમાં હિપેટાઇટિસ, મંકી પોક્સ અથવા ટોમેટો ફ્લૂના કેસ દિવસેને દિવસે વધી રહ્યા છે, જેનાથી આપણા બાળકોના જીવન સામે ગંભીર જોખમ ઉભુ થયુ છે. એક નવી ઝુંબેશ “ફાઇટ કોવિડ પ્રોટેક્ટ ચિલ્ડ્રન” શરૂ કરવામાં આવી છે, એક નવી જનજાગૃતિ ઝુંબેશ ખાસ કરીને સરકારને આપણા બાળકોની સુરક્ષા અને સુખાકારીની રક્ષા કરવામાં મદદ કરવા માટે તેમના વ્યવસ્થાપન અને કોવિડ પ્રોટોકોલ્સને મજબૂત કરવા માટે નિર્દેશ આપવામાં આવ્યા છે.
તાજેતરમાં ટ્વિટર પર “ફાઇટ કોવિડ પ્રોટેક્શન ચિલ્ડ્રન” નંબર- 4 પર ટ્રેન્ડ કરી રહ્યું હતું, કોવિડ-19 અને તેના રહસ્યમય પ્રકારો માટે જાગૃતિ ફેલાવવા માટે ઝુંબેશ શરૂ કરવામાં આવી હતી. આ અભિયાનમાં બાળકોની સલામતી અને તેમની સુખાકારી વિશે વાત કરવામાં આવી હતી. લોકોને ચાલી રહેલા રહસ્યમય વાયરસ વિશે જાગૃત કરવા માટે ઘણા વિદ્યાર્થીઓએ કેમ્પેઇન રેલીમાં ભાગ લીધો અને સાથે ઉભા રહ્યા છે.જ્યારે અમને સમજાયું કે યુકે અને અમેરિકા એ તેમના કોવિડ પ્રોટોકોલ હળવા કર્યા છે અને તેમના બાળકો હેપેટાઇટિસમાં ફસાઇ ગયા છે, ત્યારે આ સમસ્યાની “ગંભીરતા” સમજાઈ ગઈ હતી અને શક્ય તેટલી વધુ જાગૃતિ ફેલાવવા માટે ઝુંબેશ શરૂ કરવામાં આવી હતી. અત્યાર સુધી, અમે ઘણા લોકોને માહિતગાર અને જાગૃત કર્યા છે પરંતુ અમે સરકારને વિનંતી કરીએ છીએ કે યુકે અને અમેરિકાનુ અનુકરણ કરીને કોવિડ પ્રોટોકોલ હળવા કરી નહીં અને કોવિડ-19 કન્ટ્રોલના પગલાં જાળવી રાખી. “ફાઇટ કોવિડ પ્રોટેક્ટ ચિલ્ડ્રન” કેમ્પેઇન કોરોના વાયરસને હરાવવાનો માર્ગ બનાવવા માટે વિશ્વભરમાં જાગૃતિ ફેલાવવાનો ઇરાદો ધરાવે છે.

WHO દ્વારા નિર્ધારિત આરોગ્યલક્ષી ભલામણો અને તબીબી માર્ગદર્શિકાને પ્રોત્સાહન આપતી વખતે આ કેમ્પેઇન ખોટી જાણકારીઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. . બાળકો અને ભારતના ઉજ્જવળ ભવિષ્યને સુરક્ષિત રાખવા માટે લોકોને વારંવાર હાથ ધોવા, ઘરની વસ્તુઓ સાફ કરવા માટે એન્ટિસેપ્ટિક્સનો ઉપયોગ કરવા, જાહેર સ્થળોએ માસ્ક પહેરવા, શરદી અને ઉધરસ વાળા લોકોને મળવાનું ટાળવા, સોશિયલ- ડિસ્ટન્સ જાળવી રાખવા, ભીડવાળી જગ્યાઓ ટાળવા અને તેમની સલામતીની ખાતરી કરવા માટે શક્ય તેટલું ઘરે રહેવા માટે પ્રોત્સાહિત કરે છે .” કોવિડ-19 વાયરસની મહામારી ફેલાઇ ત્યારથી, લોકોએ રોગપ્રતિકારક શક્તિની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે અને બાળકો તેનો મુખ્ય ભાગ છે, અને દૈનિક કેસોની સંખ્યામાં હંમેશા વધઘટ થયા કરે છે. ” આ કેમ્પેઇન વાયરસનું સંક્રમણ ફેલાતું રોકવામાં મદદ કરવાનો ઉદ્દેશ્ય ધરાવે છે અને કોવિડ પ્રોટોકોલ જાળવવા માટે સરકારને અપીલ કરે છે તેમજ દરેક ભારતીય નાગરિક પાસેથી સમર્થન માંગે છે. જનજાગૃતિ ઝુંબેશ એ હેપેટાઇટિસ, મંકી પોક્સ અને ટોમેટો ફ્લૂ સામે જાગૃતિ ફેલાવવા અને કોવિડ સામે લડવા માટેના ઘણા બધા પગલાં પૈકીનું એક છે.
કોવિડ-19 અને કોવિડ-19 પછીના ઉપયો એ દરેક માટે સંઘર્ષપૂર્ણ કામગીરી છે. સામાન્ય સંતુલીત જીવન ખોરવાઇ ગયુ છે. જ્યારે કોવિડ-19 હજી પણ હવામાં છે, ત્યારે કોવિડ-19ના અન્ય વિવિધ પ્રકારો જેમ કે હેપેટાઇટિસ વાયરસ, મંકી પોક્સ વાયરસ અને ટોમેટો ફ્લૂ આપણા બાળકોના જીવનને જોખમમાં મૂકવા હુમલો કરી રહ્યાં છે.

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *