ઓલપાડ ખાતે નર્સિંગ બહેનો દ્વારા રેલી યોજી ‘વિશ્વ રક્તદાતા દિવસ’ની ઉજવણી કરાઈ

સ્થાનિક
Spread the love

સુરત, 14 જૂન : બીમાર દર્દી માટે લોહી લાલ સોનાથી ઓછું નથી. રક્તની સહાય એ કોઈ માટે જીવનદાતા જ્યારે રક્તની કમી કોઈના મુત્યુનું કારણ બની શકે છે, ત્યારે રક્તની માંગને પહોંચી વળવા અને જનજાગૃત્તિ માટે દર વર્ષે દેશમાં 14મી જૂને ‘વિશ્વ રક્તદાતા દિવસ’ ઉજવણી કરવામાં આવે છે. જેને અનુલક્ષીને સુરતની નવી સિવિલ હોસ્પિટલની સરકારી નર્સિંગ કોલેજના ચોથા વર્ષના બી.એસ.સી. નર્સિંગના તાલીમાર્થીઓ દ્વારા ઓલપાડ સામુહિક આરોગ્ય કેન્દ્ર અને રેફરલ હોસ્પિટલ ખાતે ‘રક્તદાન જનજાગૃત્તિ માટે રેલી યોજી હતી.દર વર્ષે વિવિધ થીમ દ્વારા રક્તદાતા દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવતી હોય છે ત્યારે આ વર્ષે ‘Donating Blood Is An Act Of Solidarity, Joint The Efforts And Life’ અર્થાત “રક્તદાનની મજબૂતાઇ અને સહિયારા સાથથી જિંદગીઓ બચાવીએ” થીમ આધારિત પ્લેકાર્ડ, બેનરો સાથે સૂત્રોચ્ચાર કરી નર્સિંગ બહેનોએ રક્તદાનનું મહત્વ અને ફાયદાઓ વિશે જાગૃત્તિનો ઉમદા પ્રયાસ કર્યો હતો.
અકસ્માતથી દાખલ દર્દીઓ તેમજ થેલેસેમિયાના દર્દીઓને રક્તની સૌથી વધુ જરૂર પડતી હોય અને ઓપરેશન દરમ્યાન રક્તની જરૂરિયાતને પહોંચી વળવા સમાજમાં રક્તદાનની જાગૃતિ અને સહયોગથી માનવ જિંદગીઓ બચાવી શકાય છે એમ આ પ્રસંગે નર્સિંગના સ્ટુડન્ટ એડવાઈઝર અને ગુજરાત નર્સિંગ કાઉન્સિલના ઉપપ્રમુખ ઈકબાલ કડીવાલાએ જણાવ્યું હતું.
આ પ્રસંગે સરકારી નર્સિંગ કોલેજના ઈ. પ્રિન્સિપાલ સોનલ પંડ્યા, નર્સિંગ એસો.ના સેક્રેટરી કિરણ દોમડિયા, ફિરોની સૈયદ, સુનીલ મોદી, તૃપ્તિ ઠક્કર, પ્રજ્ઞા ગામીત સહિત આરોગ્ય કર્મચારીઓ, હોસ્પિટલ સ્ટાફ, વિદ્યાર્થીઓ મોટી સંખ્યામાં ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *