સુરતમાં નવું સુશોભિત પીડીપીયુ સ્ટેડિયમ નેશનલ ગેમ્સ માર્કી ટેબલ ટેનિસ એક્શન માટે તૈયાર છે

ખેલ જગત
Spread the love

સુરત,18 સપ્ટેમ્બર : સુરત શહેરના મધ્યમાં આવેલું પંડિત દીનદયાળ ઉપાધ્યાય ઇન્ડોર સ્ટેડિયમ રમતગમતના મોટા કાર્યક્રમોનું આયોજન કરવા માટે નવું નથી. પરંતુ 6,800 દર્શકોની ક્ષમતા ધરાવતા આ સ્ટેડિયમનું વાતાવરણ ચોક્કસપણે સંપૂર્ણપણે અલગ, રોમાંચક પણ હશે. મંગળવારે અહીંથી 36મી નેશનલ ગેમ્સમાં ભારતના ટોચના પેડલર્સ ગૌરવ અને ગોલ્ડ બંને માટે લડશે.
ડિસેમ્બર 1998 માં ઉદ્ઘાટન કરાયેલ, આ વૈભવી સ્ટેડિયમ અંદરથી તેજસ્વી અને રંગીન બ્રાન્ડિંગ સાથે મોટી સ્પર્ધા માટે તૈયાર કરવામાં આવ્યું છે. ખેલાડીઓને આંતરરાષ્ટ્રીય અનુભવ આપવા માટે સ્થાનિક આયોજકોએ મેરઠથી આઠ નવા ટેબલ અને ઓર્ડર-ટુ-ઓર્ડર સ્પોર્ટ્સ કાર્પેટ સ્થાપિત કર્યા છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, આ જ કાર્પેટનો ઉપયોગ પછીની રમતોની બેડમિન્ટન ઈવેન્ટ માટે થઈ શકે છે.ખેલાડીઓ માટે એરકન્ડિશન્ડ ડાઇનિંગ એરિયાનું પણ નવીનીકરણ કરવામાં આવ્યું છે જ્યાં તેઓને માત્ર પ્લેયર ફ્રેન્ડલી ડીશ જ નહીં પરંતુ ગુજરાતી ભોજનનો સ્વાદ પણ પીરસવામાં આવશે. ટેબલ ટેનિસ કેલેન્ડરમાં પુરૂષ અને મહિલા ટીમ ચેમ્પિયનશિપ ઉપરાંત, પાંચ વ્યક્તિગત ઈવેન્ટ્સ હશે, જેમાં મેન્સ (સિંગલ્સ અને ડબલ્સ), મહિલા (સિંગલ્સ અને ડબલ્સ) અને મિક્સ્ડ ડબલ્સનો સમાવેશ થાય છે.
આ બીજી વખત છે જ્યારે પીડીપીયુ ખાતે ટેબલ ટેનિસની મોટી ઈવેન્ટ યોજાઈ રહી છે. 20મી અવધ કોમનવેલ્થ ટેબલ ટેનિસ ચેમ્પિયનશિપ અગાઉ 2015માં યોજાઈ હતી. સ્થાનિક સ્ટાર હરમીત દેસાઈ અને ગુજરાતના દેવેશ કારિયા ભારતીય ટીમનો ભાગ હતા જેણે સાત વર્ષ પહેલાં ત્રણ ગોલ્ડ, પાંચ સિલ્વર અને સાત બ્રોન્ઝ મેડલ જીતીને ભારતીય ટીમમાં ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું હતું.

સ્પર્ધાના નિર્દેશક કુશલ સંગતાણીએ જણાવ્યું હતું કે, “કોમનવેલ્થ ટેબલ ટેનિસ ચેમ્પિયનશિપ ગુજરાતમાં યોજાયેલી પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય ટીટી ટુર્નામેન્ટ હતી. અમને ચારે બાજુથી ઘણી બધી ખુશામત મળી. તે ઇવેન્ટની સફળતાએ અમને વિશ્વાસ અપાવ્યો કે અમે ગુજરાતમાં વધુ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્પર્ધાઓનું આયોજન કરી શકીએ છીએ.”
સ્ટેડિયમમાં પ્રથમ મોટી રમતગમતની ઘટના 2006માં ત્રીજી એશિયન જિમ્નેસ્ટિક્સ ચેમ્પિયનશિપ હતી, જેમાં 19 એશિયન દેશોમાંથી કુલ 105 જિમ્નેસ્ટ્સે ટોચના સ્થાન માટે સ્પર્ધા કરી હતી. ટૂર્નામેન્ટની આયોજક સમિતિના સચિવ કૌશિક બીડીવાલાએ જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતના તત્કાલિન મુખ્યમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ સ્પર્ધાનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું અને સ્ટેડિયમ આખો દિવસ ખીચોખીચ ભરેલું હતું. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે, “આ પહેલા ગુજરાતમાં આટલી મોટી રમતોત્સવનું કોઈએ સાંભળ્યું ન હતું. જ્યારે મેં શરૂઆત કરી, ત્યારે ઘણી શંકાઓ હતી, પરંતુ અમારી પાસે એક શાનદાર ઇવેન્ટ હતી, જેણે ભવિષ્યમાં મોટી રમતગમતની ઇવેન્ટ માટે સ્ટેજ સેટ કર્યો હતો.

પીડીપીયુ ઇન્ડોર સ્ટેડિયમના મેનેજર હેમાંગ જાનીએ જણાવ્યું હતું કે, “રાષ્ટ્રીય રમતોની યજમાની કરવી એ જીવનભરની તક છે. તેથી અમે સુરતની શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ અને સ્પોર્ટ્સ એસોસિએશનના સંપર્કમાં છીએ જેથી તેઓના બાળકોને આ કાર્યક્રમ જોવા મોકલે.”

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *