નેશનલ ગેમ્સ બેડમિન્ટન : તેલંગાણાએ મહારાષ્ટ્રને હરાવ્યું, સેમીફાઈનલમાં કેરળ સામે હારીને ગુજરાતને બ્રોન્ઝ મેડલ મળ્યો

ખેલ જગત
Spread the love

સુરત, 2 ઓકટોબર : પીડીડીયુ સ્ટેડિયમ ખાતે રવિવારે અહીં 36મી નેશનલ ગેમ્સમાં બેડમિન્ટન મિક્સ્ડ ટીમ ચેમ્પિયનશિપની સેમિફાઇનલમાં ટોચના ક્રમાંકિત તેલંગાણાએ મહારાષ્ટ્રને 3-2થી હરાવ્યું હતું. તેઓ હવે એચએસ પ્રણોયની આગેવાની હેઠળની કેરળની ટીમ સામે ટકરાશે, જેણે શિખર અથડામણમાં યજમાન ગુજરાતને 3-1થી હરાવ્યું હતું.મેન્સ ડબલ્સના નિષ્ણાત ચિરાગ શેટ્ટીએ રિતિકા ઠાકર સાથે મળીને વિષ્ણુવર્ધન ગૌડ અને ગાયત્રી ગોપીચંદને 49 મિનિટમાં 21-13, 16-21, 21-15થી હરાવીને મહારાષ્ટ્રને આગળ કર્યું. બી સાઈ પ્રણીતે, ભૂતપૂર્વ વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા, ત્યારબાદ તેલંગાણા માટે સમાનતા પુનઃસ્થાપિત કરવા વરુણ કપૂરને 21-10, 21-14થી હરાવી.
એવું લાગતું હતું કે જ્યારે માલવિકા બંસોડ સામે બીજી ગેમમાં ત્રણ મેચ પોઈન્ટ્સ હતા ત્યારે સામિયા ઈમાદ ફારૂકી ટોચના સીડને આગળ રાખશે. પરંતુ ડાબા હાથના મહારાષ્ટ્રના શટલરે માત્ર તેમને બચાવ્યા જ નહીં પરંતુ ત્રીજી અને અંતિમ ગેમ પણ જીતી લીધી.આનો અર્થ એ થયો કે તેલંગાણા માટે ટાઈ બચાવવાની જવાબદારી બી સુમિત રેડ્ડી અને વિષ્ણુવર્ધન ગૌડના અનુભવી સંયોજન પર આવી. પરંતુ જ્યારે ચિરાગ અને વિપ્લવ કુવાલેએ શરૂઆતની રમત લીધી, ત્યારે બીજી વખત 11-7નો ફાયદો ઉઠાવ્યો ત્યારે તે બધું હારી ગયું હતું.સુમિત અને વિષ્ણુવર્ધન, જોકે, નિર્ણાયકને દબાણ કરવા માટે તેમના પર ટેબલ ફેરવી દીધું. ત્રીજી અને અંતિમ રમતમાં, મહારાષ્ટ્ર સંયોજન ત્રણ મેચ પોઈન્ટ બચાવવામાં સફળ રહ્યું પરંતુ મેચ નહીં. તેલંગાણાની જોડીએ 18-21, 21-19, 23-21થી જીત મેળવી હતી.એન સિક્કી રેડ્ડી અને ગાયત્રી ગોપીચંદની મહિલા ડબલ્સની જોડીએ પછી રિતિકા અને સિમરન સિંઘીને 21-9, 21-16થી હરાવીને તેમની ટીમને ફાઇનલમાં સ્થાન અપાવ્યું.
આ પહેલા કેરળે ફાઇનલમાં પહોંચવાની ગુજરાતની આશાઓ પર પાણી ફરી વળ્યું હતું.કેરળની એમઆર અર્જુન અને ટ્રીસા જોલીની મિક્સ ડબલ્સની જોડીએ પ્રથમ મેચમાં ધ્રુવકુમાર રાવલ અને આયેશા ગાંધીને 21-13, 21-12થી હરાવ્યા બાદ પ્રણય તેની 21-15, 21-14થી આર્યમાન ટંડન સામેની જીતમાં પ્રભાવશાળી હતો.ગુજરાતની ટોચની ખેલાડી તસ્નીમ મીર, જે નિગલ વાપરી રહી છે, તેને મિશ્ર ડબલ્સમાં કે સિંગલ્સમાં મેદાનમાં ઉતારવામાં આવી ન હતી. જો કે, અદિતા રાવે એન્ડ્રીયા કુરિયન સામે 21-12, 21-18થી જીત મેળવી હતી.ત્યારબાદ અર્જુને શંકરપ્રસાદ ઉદયકુમાર સાથે મળીને પુરુષોત્તમ અવટે અને ભાવી જાધવને 25 મિનિટમાં 21-12, 21-15થી હરાવી સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો.

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *