નેશનલ ગેમ્સ બેડમિન્ટન: આર્યમન ટંડને ચોથા ક્રમાંકિત રવિને હરાવીને મેન્સ સિંગલ્સની સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો

ખેલ જગત
Spread the love

સુરત,4 ઓક્ટોબર : ગુજરાતના આર્યમન ટંડને બેડમિન્ટન એરેનામાંથી ઘરના ચાહકોને ઉત્સાહિત કરવા માટે કંઈક આપ્યું કારણ કે તેણે મંગળવારે અહીં પીડીડીયુ ઇન્ડોર સ્ટેડિયમ ખાતે 36મી નેશનલ ગેમ્સમાં મેન્સ સિંગલ્સની સેમિફાઇનલમાં પહોંચવા માટે હરિયાણાના ચોથા ક્રમાંકિત રવિને 21-15, 21-7થી હરાવ્યા હતા.શરૂઆતના રાઉન્ડમાં કાર્તિકેય ગુલશન કુમારને હરાવનાર 23 વર્ષીય ખેલાડી હવે બીજા ક્રમાંકિત મિથુન મંજુનાથ સામે ટકરાશે, જેણે મહારાષ્ટ્રના સુભાંકર ડેને 19-21, 26-24, 21-17થી એક કલાક અને 32 મિનિટની લડાઈમાં હરાવ્યો હતો.ક્વાર્ટર ફાઇનલ જીતનો અર્થ એ પણ હતો કે આર્યમન ટંડનને મેડલની ખાતરી આપવામાં આવી હતી, જે નેશનલ ગેમ્સમાં વ્યક્તિગત બેડમિન્ટન ઇવેન્ટમાં ગુજરાત માટે પ્રથમ છે. ગુજરાતની મિશ્ર ટીમે આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો હતો.
બીજી સેમિફાઈનલમાં ટોચના ક્રમાંકિત બી સાઈ પ્રણીતનો મુકાબલો ત્રીજો ક્રમાંકિત કર્ણાટકના એમ રઘુ સામે થશે. ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં સાઇ પ્રણીતે કર્ણાટકના સતીશ કુમારને 22-20, 21-13થી હરાવ્યો હતો જ્યારે રઘુએ ગુજરાતના અન્ય ખેલાડી અધીપ ગુપ્તાને 21-14, 21-13થી હરાવ્યો હતો.વિમેન્સ સિંગલ્સમાં, ટોચની ક્રમાંકિત માલવિકા બંસોડ અને બીજી ક્રમાંકિત આક્ષર્શી કશ્યપ ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં વિરોધાભાસી જીત સાથે ટોચની ટક્કર માટે કોર્સ પર રહી હતી.માલવિકા બંસોડ હવે સેમિફાઇનલમાં ઉત્તરાખંડની અદિતિ ભટ્ટ સામે ટકરાશે જ્યારે આકર્ષિનો મુકાબલો કર્ણાટકની તાન્યા હેમંત સામે થશે, જેણે ગુજરાતની અદિતા રાવને 21-15, 21-13થી હરાવ્યો હતો.

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *