મુંબઈમાં શ્રી લોહાણા મહાપરિષદ યુવા પાંખ દ્વારા ધામધૂમપૂર્વક ઉજવાઈ પૂજ્ય શ્રી જલારામ બાપાની જન્મ જયંતિ

ધર્મ
Spread the love

મુંબઈ, 9 નવેમ્બર : પરમ વંદનીય પૂજ્ય શ્રી જલારામ બાપાની 223મી જન્મ જયંતિ નિમિત્તે શ્રી લોહાણા મહાપરિષદની યુવા પાંખ દ્વારા મુંબઈમાં વસતા લોહાણા સમાજને એક સાથે લાવી સંગઠનની ભાવના સુદ્રઢ કરવા અને આ અવસરની વિશેષ ઉજવણી કરવા માટે “સથવારો રાધે શ્યામ નો” એક ભક્તિમય સંગીત ગાથાનું આયોજન સુંદર રીતે કરવામાં આવ્યું હતું.
હિરેન પરપાણી દ્વારા કન્સેપ્ટલાઇઝ્ડ અને પ્રોડ્યુસ કરાયેલા સમારોહે ભારતના સૌથી મોટા બ્રોડવે સ્ટાઇલ મ્યુઝિકલ શો માંનો એક બનીને ધૂમ મચાવી લોકપ્રિયતા હાંસલ કરી છે. ગીત, સંગીત અને નૃત્યના સમન્વય તરીકે તમામ રાધા કૃષ્ણ પ્રેમીઓ માટે એક અનોખી રજૂઆત કરી હતી.પ્રખ્યાત ગાયક નિલેશ ઠક્કર અને અર્પિતા ઠક્કર તેમજ સૌ લોહાણા કલાકારોએ ઉપસ્થિત દરેકને ભક્તિમય માહોલ માં રસતરબોળ કર્યા હતા.જેમાં ખાસ કરીને જલારામ બાપાની ઝાળીનો અભિનય હતો જે લોહાણા પ્રેક્ષકોના આનંદ માટે વિશેષ અને આશ્ચર્યજનક હતો.
સમગ્ર સમારોહ નું આયોજન અને અમલીકરણ LMP યુવા પાંખના સભ્યો દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. શ્રી લોહાણા મહાપરિષદ ધ્વજ વંદન ગીત સાથે શરૂ થયેલા કાર્યક્રમનું આયોજન ડૉ. કૃપાલી ઠક્કર વસાણી અને ખ્યાતિ મશરૂ વસાણી, LMP યુવા પાંખના સભ્યોએ કર્યું હતું. આ પ્રસંગે LMP પ્રમુખ સતીશ વિઠ્ઠલાણી, LMP મહિલા પ્રમુખ રશ્મિ વિઠ્ઠલાણી, LMP યુવા પ્રમુખ – ચિંતન વસાણી અને મુખ્ય પદાધિકારીઓને સંબોધિત કરવા આમંત્રિત કર્યા હતા.
પ્રમુખ સતીષભાઈ એ પોતાના ઉદબોધનમાં જણાવ્યું કે “આ પ્રથમ વખત છે જ્યારે આ તીવ્ર ગતિથી સમારોહ નું આયોજન એક અઠવાડિયામાં અમલ કરવામાં આવ્યું હોય. આ ખાસ દિવસે વિશાળ લોહાણા પ્રેક્ષકોને સંબોધીને તેમણે ભારત અને વિદેશમાં હાથ ધરવામાં આવેલી LMP પ્રવૃત્તિઓ વિશે અપડેટ કરી સૌને તમામ પ્રકેલ્પો ની વિગતવાર માહિતી આપી તેઓએ કહ્યું કે આપણી તમામ પ્રવૃત્તિ ઓ નો મુખ્ય હેતુ લોહાણા સમુદાયની સામાજિક સુખાકારી છે..અને સમગ્ર વિશ્વમાં 3.5 મિલિયનથી વધુ લોહાણાઓ સાથે જોડાય અને સમુદાય એક સાથે આવે અને વધુ સારા માટે કામ દ્વારા સમાજનો અને પોતાનો વિકાસકરે. યૂથ વિંગ મુંબઈમાં સંપૂર્ણ રીતે સક્રિય થઈ ગઈ હોય તેવું લાગે છે અને હું આખી ટીમને ભવિષ્યમાં વધુ સફળ ઈવેન્ટ્સ માટે મોટી સફળતાની કામના કરું છું.”
એલએમપી યુવા પ્રમુખ ચિંતન વસાણીએ જણાવ્યું હતું કે, “તે પોતાની ટીમ દ્વારા તમામ પ્રયત્નો કરી અમે બધા રઘુવંશી યુવાનો ને LMP ના મુખ્ય પ્રવાહમાં જોડવા કટિબદ્ધ છે. આ અમારા સમારોહમાં મુંબઈ યુવા પ્રમુખ પ્રશાંત વિઠ્ઠલાણી અને સમગ્ર ટીમે કાર્યભારનું વિતરણ કર્યું હતું. હર્ષ ઠક્કર અને ખ્યાતિ વાસાણીએ ટિકિટિંગમાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી કારણ કે અમે બુકિંગ કરાવ્યા હતા 200% જાહેરાતના પ્રથમ બે દિવસે. પ્રથમ શો હોવાને કારણે, અમે LMP યુવા માટે એક ટોન સેટ કરવા માગતા હતા. તે LMP યુવા સભ્ય નિશિત વસાણીની પહેલ હતી જેમણે કૃષ્ણની મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી અને અમે આગ્રહ કર્યો હતો કે આજના કાર્યક્રમમાં પણ તેમની પાસે અભિનય છે. અમે ભારત અને વિદેશમાં દરેક LMP ઝોનમાં આવા મેળાવડાનું આયોજન કરી રહ્યા છીએ. અમે ડિસેમ્બરમાં રાયપુરમાં અમારી આગામી LMP મીટિંગ કરીશું અને ઝોન 11 – છત્તીસગઢ અને મધ્ય પ્રદેશ રાયપુરમાં LMP સંસ્થાકીય સંસ્થાનું આયોજન કરવાની યોજના બનાવી રહ્યા છે.
ઇવેન્ટના પ્રાયોજકો સાથે વાત કરતાં ડૉ. ભરત વસાણી અને એડવ. દીપક ઠક્કર, ”ગીતો, અભિનય અને કલાત્મક રચનાઓ એટલી ઉત્કૃષ્ટ રીતે બનાવવામાં આવી છે કે શ્રોતાઓ મંત્રમુગ્ધ થઈ ગયા. મુંબઈ માં અમારી માહિતી મુજબ પ્રથમ વખત લોહાણા મેળાવડાનું આ પ્રકાર ના સમારોહ દ્વારા આયોજન કરવા બદલ LMP સાથે સંકળાયેલા હોવાનો અમને ગર્વ છે અને LMP ટીમનું અમારા ઘરે સ્વાગત કરવામાં અમને ખૂબ જ ગર્વ છે.” ઇવેન્ટની સાથે LMP યુથ વિંગે ત્રણ લોહાણા યુવાનોને LMP યુથ ફ્યુચર લિજેન્ડ તરીકે સન્માનિત કર્યા. આ યાદીમાં સોશિયલ મીડિયા પ્રભાવક વિરાજ ઘેલાણીનો સમાવેશ થાય છે, મયુર અમલાણી દ્વારા સન્માનિત, ઉભરતા ગાયક રોનક ઠક્કર, ડિમ્પલ દીપ રાચ્છ દ્વારા સન્માનિત અને સ્ટોક માર્કેટ એનાલિસ્ટ અને ન્યૂઝ-ચેનલના નિયમિત જય ઠક્કર, આદિત ચંદારાણા દ્વારા સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા.
એલએમપી યુવા સભ્ય અને ઉભરતા ગાયક રોનક ઠક્કર અને તેના પિતા નિલેશ ઠક્કરે વિશેષ પર્ફોર્મન્સ સાથે ભારતને અંજલિ આપીને સમારોહનો અંત ખૂબ જ ઉમદા રીતે કર્યો હતો. આ પ્રસંગે LMP યુવા સભ્યોએ સ્થળની ચારે બાજુ ભારતનો ધ્વજ ઊંચો લહેરાવ્યો હતો. ઉપસ્થિત દરેક માટે આ સાંજ ખૂબજ આનંદદાયક અને યાદગાર રહી.

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *