3 જૂનથી સુરત જિલ્લા વહીવટીતંત્રનું પર્યાવરણ સંરક્ષણ માટે “સાઈકલ ટુ વર્ક” અભિયાન

સ્થાનિક
Spread the love

સુરત,02 જૂન : જિલ્લા વહીવટીતંત્ર અને સુરત મહાનગરપાલિકાએ પર્યાવરણ સંરક્ષણ અને ટ્રાફિક-પાર્કિંગ સમસ્યાના નિરાકરણ માટે “સાઈકલ ટુ વર્ક” અભિયાન શરૂ કર્યું છે. 3 જૂન- વિશ્વ સાયકલ દિવસથી આ પહેલનો પ્રારંભ કરાશે, જેમાં મનપા સહિત જિલ્લાની વિવિધ કચેરીઓમાં ફરજ બજાવતા સરકારી કર્મચારીઓ દર માસના પ્રથમ શનિવારે સાયકલ ચલાવી કચેરીએ આવશે. આવતીકાલ ૩ જૂન-શનિવારે સૌ કર્મચારીઓ સાયકલસવારી કરી કચેરીએ આવશે અને આ અભિયાનનો પ્રારંભ કરશે.
જાહેર કચેરીઓમાં કાર્યરત અધિકારી/કર્મચારીઓ મોટાભાગે ટુ વ્હીલર અને ફોર વ્હીલર જેવાં પ્રાઈવેટ વ્હીકલમાં અવર-જવર કરતાં હોવાનું તેમજ કચેરીની નજીકના અંતરમાં નિવાસસ્થાન હોવા છતાં વાહનો લઈને કચેરીએ આવતા હોવાનું જણાતા જિલ્લા વહીવટીતંત્ર અને મનપાએ સાયકલનો ઉપયોગ વધારવા કર્મચારીઓને પ્રેરિત કરવાનું બીડું ઉઠાવ્યું છે. કચેરીઓમાં આવતાં અરજદારો તથા મુલાકાતીઓ પણ ખાનગી વાહન વ્હીકલ લઈને આવતા હોવાથી પાર્કિંગ લોટમાં વાહનોનો ભરાવો થઈ જવાથી ટ્રાફિક સહિતની ઘણી મુશ્કેલી સર્જાય છે. આ સમસ્યાનો પણ ઉકેલ મળે અને અધિકારી-કર્મચારીઓ ચાલીને અથવા સાયકલિંગ કરીને ઓફિસ આવે તો સ્વાસ્થ્ય માટે પણ લાભદાયી થઈ શકે, ચુસ્ત, તંદુરસ્ત અને નિરોગી રહી શકે. હવા અને ધ્વનિ પ્રદૂષણમાં પણ ઘટાડો થાય, રસ્તા ઉપર ટ્રાફિક અને ભીડભાડ ઓછી થાય.
જિલ્લા કલેક્ટરની નવી પહેલ અને રચનાત્મક સૂચનને અનુસરી સુરતની તમામ સરકારી-અર્ધસરકારી કચેરીઓ, પાલિકાના કર્મચારીઓ તા.૦૩ જૂન- શનિવારના રોજ સાયકલ ચલાવી અથવા પગપાળા ઓફિસ આવશે, જેથી આમજનતામાં જાગૃત્તિ આવે અને સાયકલિંગની પ્રેરણા મળે.આ અભિયાનમાં જોડાવા કર્મચારીઓએ મનપાની વેબસાઈટ www.suratmunicipal.gov.in અને સુરત સ્માર્ટ સિટીની વેબસાઈટ www.suratsmartcity.com ઉપર રજિસ્ટ્રેશન કરાવ્યુ છે, જેઓ પોતાના સોશિયલ મિડીયા એકાઉન્ટથી ફોટો/વિડીયો બનાવી, પાલિકાના MySurat પેજને ટેગ કરી અપલોડ કરશે અને હવેથી દર માસના પ્રથમ શનિવારે સાયકલનો ઉપયોગ કરશે.

અટલ રાષ્ટ્ર ન્યુઝ // ભાવેશ ત્રિવેદી // સુરત

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *